#Business

KANUNI MPYA ZA DENI ZA IMF ZAANGAZIA SUALA LA MAFURIKO NA UKAME NCHINI KENYA.

Mafuriko, ukame na matukio mengine mabaya ya hali ya hewa nchini Kenya yanaweza kuchukua jukumu kubwa katika jinsi hatari za deni la umma nchini zinavyotathminiwa chini ya mfumo ulioboreshwa wa Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF) unaotarajiwa kuanza kufanya kazi katika nusu ya pili ya 2027.

Mabadiliko yaliyopendekezwa yataimarisha jinsi IMF na Benki ya Dunia zinavyojaribu nchi zenye kipato cha chini dhidi ya matukio mikubwa ya kiuchumi, ikiwa ni pamoja na majanga ya asili. Kenya imetajwa mahususi miongoni mwa nchi 25 zenye kipato cha chini zilizotambuliwa kwa jaribio lililorekebishwa la msongo wa majanga ya asili katika Mapitio ya IMF ya Mfumo wa Uendelevu wa Madeni wa Benki-Mfuko kwa Nchi zenye Kipato cha chini.

IMF imesema kundi hilo linajumuisha nchi zilizopitia angalau matukio matano ya majanga ya asili yanayohusiana na hali ya hewa kati ya 2000 na 2024, huku kila tukio likiathiri angalau asilimia 1 ya idadi ya watu.

Imetayarishwa na Maurine Amwayi

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *