#Athletics #Sports

SAWE ATEULIWA KWA TUZO YA MUDA BORA WA MWAKA

Mwanariadha wa Kenya Sabastian Sawe ameorodheshwa miongoni mwa washindani watatu wa tuzo ya kwanza ya Moment of the Year ya mwaka 2026, katika tuzo za Shirikisho la Riadha Duniani zitakazofanyika Novemba 29 mjini Monaco.

Sawe amepata nafasi hiyo baada ya kuweka rekodi mpya ya dunia ya mbio za marathon kwa kutumia saa moja, dakika 59 na sekunde 30 jijini London, na kuwa mwanariadha wa kwanza kuvunja kizuizi cha saa mbili katika mbio rasmi za marathoni.

Uteuzi huo umeiweka Kenya na bara la Afrika katika uangalizi wa kimataifa, huku mafanikio ya Sawe yakitambuliwa kabla ya hafla hiyo kubwa ya tuzo za riadha duniani.

Imetayarishwa na Cyrus Sifuna

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *